Gwamantin jihar Kaduna da ke arewa maso yammacin Najeriya Malam Nasir El-Rufai ya umarci ma'aikatu da hukomin gwamnatin jihar da su tabbatar cewa hukumominsu da ke karɓar haraji sun ci gaba da karɓar tsoho da sabon kuɗi.
A wani saƙo da gwamnan ya wallafa a shafinsa na Tuwita ya ce za a yi hakan ne bisa umarnin Kotun Kolin ƙasar na ci gaba da amfani da tsofaffin kuɗin ƙasar har zuwa lokacin da za ta yanke hukunci.
Haka kuma gwamnan ya ce dokokin jihar Kaduna sun haramta wa hukumomin gwamnatin jihar karɓar haraji kuɗi hannu.
Sai dai kawai hukumomin da gwamnatin jihar ta amincewa karɓar garin kuɗin, waɗanda su ma ya yi kira a gare su da su yi biyayya da hukuncin Kotun Kolin ƙasar.
Gwamna El-Rufai dai na daga cikin gwamnonin da jihohinsu suka kai ƙarar gwamnatin tarayya gaban Kotun Kolin ƙasar bisa matakin sauya fasalin kuɗin, tare da ƙalubalantar daina amfani da tsofaffin takardun kuɗin ƙasar.
In line with the subsisting order of the Supreme Court, the Kaduna State Government has directed its ministries, departments and agencies to ensure that their collection agents continue to accept payments made in all denominations of the naira, old and new.
0 Comments