Advertisement

Responsive Advertisement

Hotuna 10 kafin rayuwa ta sauya sakamakon yakin Ukraine


 Rayuwa ta sauya ɓakatatan a Ukraine ranar 24 ga watan Fabrairun 2022, lokacin da Rasha ta ƙaddamar da yaƙi a ƙasar. 

Ga wasu hotuna 10 da wasu ƴan Ukraine suka ce su ne hotunansu na ƙarshe a kan wayarsu kafin ƙasarsu ta sauya - sun kuma yi bayani abin da ya faru da su tun bayan nan.

An ɗauki wannan hoton ranar 23 ga watan Fabrairun 2022 kuma yana nuna yadda nake tattaki a Gundumarmu. An kasance cikin kyakkyawan yanayi a ranar sai dai akwai fargabar wani abu na iya faruwa.

Na ɗauki hoton saboda kyakkyawan yanayin da aka tashi da shi saboda kuma na yi kwalliya. Yana wajen Kramatorsk a Gabashin Ukraine. Waje ne da nake son zuwa.

A makonnin farko-farko bayan mamayar Rasha, na kasance a gida, amma ranar 7 ga watan Afirilu, mun koma Yammaci - Vinnytsia daga nan kuma muka koma Kyiv.

Lokacin da na ɗauki hoton, na ji kamar daga wata rayuwar ta daban ce.

Angelina Chaban, mai shekara 24

Na kasance ina aiki daga gida a ranar 22 ga watan Fabrairu, ina amsa kiran waya tare da kyanwata a kusa da ni, ina jin daɗin rayuwata. Na ɗauki hoton saboda kyanwata ta kasance abin alfaharina. 

Sunanta Fura. Ƴar uwata ce ta tseratar da ita daga bakin babbar hanya lokacin da take ƙarama. 

A lokacin akwai kafafen yaɗa labarai da ke ɗaukar rahoto, alama da ke nuna cewa wani abu zai faru kuma mutane na ta magana a kai. Amma ina da yaƙinin cewa idan har lamarin ya ɓaci, ba zai shafi al'ummar farar hula ba. 

A ranar 25, muka yanke shawarar barin Kyiv. Mun tafi da magen zuwa arewa maso yammacin Ukraine. A lokacin bazara, muka dawo. 

Anna, mai shekara 32

Ɗiyata, Marta, ce ta haɗa wannan kyandir ɗin a makarantar ƙananan yara kuma ta kawo shi gida a ranar 22 ga watan Fabarairu. Ina tuna yadda na kasance cikin farin-ciki cewa yara suna da basirar ƙirƙirar wani abu kuma na yi alfahari da ita saboda ta yi ƙoƙari sosai wajen haɗa kyandir ɗin.

A lokacin ban san abin da zai je ya zo ba.

Ɗiyata za ta cika shekara bakwai a Maris amma tun 24 ga watan Fabrairun bara, rabonta da makaranta. Matata ta ƙi barinta.

Tun farko, na shiga damuwa cewa idan yaƙi ya ɓarke, iyalina da ni dole su rabu. Amma har yanzu muna nan. 

Ihor Bezrukyi, mai shekara 51

Post a Comment

0 Comments